Yadda ake yin gunkin dogo tare da maɗaurin neodymium

Gabatarwa

Manufar layin dogo ta ƙunshi tura wani abu mai ɗaukuwa tare da dogo guda 2 a ƙarƙashin tasirin maganadisu da wutar lantarki.Hanyar motsa jiki shine saboda filin lantarki da ake kira Lorentz Force.

A cikin wannan gwaji, motsin ƙwayoyin da aka caje a cikin wutar lantarki shine kwararar caji akan wayar tagulla.Filin maganadisu ya haifar da shikarfi neodymium maganadiso.

 

Mataki na daya:

Mataki na farko shi ne shirya tsattsauran ƙarfe da maganadisu.Sanya maganadisu tare da tsayin sassan karfen don su dace da kusurwoyin kowane farantin murabba'in ƙarfe.Da zarar kun gama, ku manne farantin karfe a saman magnet.Don wannan ginin za ku buƙaci faranti na ƙarfe guda uku, don haka za ku sanya goma sha biyu namafi ƙanƙanta maganadisuakan kowace karfe ko waƙa.Bayan haka sanya tsiri na katako a tsakiyar jeri na faranti na ƙarfe.Ɗauki wasu ƙarin maganadiso kuma sanya su daidai a kowane gefen katako na katako don amintar da shi zuwa gindin karfen.

 

Mataki na Biyu:

Tare da abubuwan yau da kullun da aka yi, yanzu zamu iya matsawa zuwa ainihin abubuwan haɗin dogo na yanki.Muna buƙatar shigar da mafi mahimmancin dogo da farko.Ɗauki itacen sarewa a manne shi a babban ɗigon itacen da ke gindin.Na gaba, sanya ƙaramin ƙwallon maganadisu a tsakiyar layin dogo.Lokacin da kuka saki ƙwallon ya kamata a ja shi tare da waƙar ta wurin maganadisu da aka rigaya a wurin kuma a tsaya wani wuri kusa da tsakiya ko ɗaya ƙarshen waƙar.

Daga ƙarshe, yakamata ku sami motar da galibi ke yin fakin a ƙarshen waƙar.

 

Mataki na uku:

Koyaya, wannan bindigar dogo ba ta da ƙarfi don sha'awarmu.Don ƙara ƙarfinsa, ɗauki wasumanyan maganadisokuma sanya su a kowane gefe na ƙarshen dogo (kamar yadda muka yi a baya).Kuna iya amfani da wasu maɗaukaki masu tsayi ko ninka ƙarami da ke akwai sau uku.

Idan kun gama, sanya majigi a kan sabon, mafi ƙarfin maganadisu kuma.Yanzu, lokacin da muka saki ƙwallon maganadisu, yakamata ya buga da ƙarin ƙarfi kuma ya ƙaddamar da aikin.

Makasudin na iya zama wani abu, amma zai fi dacewa wani abu da ke sha makamashi da kuma lalacewa.Misali, kuna iya yin la'akari da yin manufa daga ƙananan maganadisu mai siffar zobe.

 

Mataki na Hudu:

A wannan gaba, bindigar dogo ta DIY ɗinmu tana gamawa da gaske.Yanzu za ku iya fara gwaji tare da ma'auni masu nauyi tare da kayan daban-daban da maƙasudai daban-daban.Misali, saitin na yanzu ya kamata ya zama mai ƙarfi sosai don ƙaddamar da 0.22 lb (100 g) ƙwallon jagora tare da isasshen ƙarfi don lalata ɓarna akan maƙasudi masu laushi.Kuna iya tsayawa anan, ko kuma ku ci gaba da ƙara ƙarfin bindigar dogo ta ƙara ƙara ƙarfin maganadisu zuwa ƙarshen bindigar dogo.Idan kuna jin daɗin wannan aikin na tushen maganadisu, muna da tabbacin za ku so wasun su ma.Yaya game da yin wasu samfura tare da maganadisu?

Sayi maganadisu a cikiFullzen.Kuyi nishadi.


Lokacin aikawa: Dec-30-2022